Garin Chesapeake yana gwada Oysters daga Miles 23 Away

Red X yana nuna Yankin Horar da Wuta a Dakin Bincike Naval - Chesapeake Bay Detachment. Blue X shine wurin kawa da Garin Chesapeake ya gwada. 

By Pat Tsohon, SojanSari, Agusta 12, 2021

Garin Chesapeake ya fitar da sakamakon gwajin firgitarwa a ranar 10 ga Agusta, 2021 don PFAS a cikin kawa, kifi, da gurɓataccen magudanar ruwa. Ƙananan abin da ake tsammanin 1,060 ppt na PFAS da aka ruwaito a cikin kawa yana da ban tsoro saboda bivalves da aka gwada sun fito ne daga wani wuri mai nisan mil 23, a cikin ɗayan mafi kyawun yanayin muhalli na Chesapeake Bay. A halin da ake ciki, an gano wani kumburin ƙafa 1,000 daga bakin Tekun Bincike Naval-Chesapeake Bay Detachment (NRL-CBD) ya ƙunshi 9,470 ppt na guba, yayin da kifin dutse yana da yawa 2,450 ppt. Jihohi da yawa sun iyakance PFAS a cikin ruwan sha zuwa ppt 20, kodayake Maryland ba ta daidaita abubuwan.

Ƙananan hidimomin da aka soya daga kwanon rufi daga Chesapeake Bay na iya yin awo 4 ko gram 113. Idan filet ɗin kifin ya ƙunshi sassan 9,470 a cikin tiriliyan na PFAS, kashi 9.47 kenan a kowace biliyan, wanda yayi daidai da nanogram 9.47 a gram. (ng/g)

Don haka, 9.47 ng/gx 113 g = 1,070 ng. Hidimar 4-ounce ta ƙunshi 1,070 nanogram na PFAS. Za mu ce ana ba da oza 4 na wannan kifi mai daɗi ga ɗan shekara biyar mai nauyin fam 50.

Hukumar Kula da Abinci ta Turai (EFSA) ta saita Tsarin Abincin Mako -mako (TWI) ga yaro mai nauyin fam 50 (kilo 22.6) a nanogram 100 a kowane mako na sunadarai PFAS guda huɗu, gami da PFOS.

Guda huɗu na perch da ke ɗauke da 1,070 ng na PFAS ya ninka Turai sau 10 mako-mako iyaka ga ɗanmu. Gwargwadon guba ne. Ba zai kashe yaron ba, amma yana iya haifar da rashin lafiya a cikin dogon lokaci.

Sashen Lafiya da Muhalli na Maryland ba su damu da Marylanders suna cin wannan guba mai yawa daga irin wannan ɗan ƙaramin ɓangaren kifi ba. Matan da ke da juna biyu ko kuma za su iya yin juna biyu kada su cinye perch da aka kama a kusa da dakin binciken Naval - Chesapeake Bay Detachment. Yana bayyana da sauri cewa kada su cinye kowane kifi daga ko'ina cikin bay - kuma kada kowa.

Sakamakon gwajin da Garin Chesapeake ya fitar ya kuma nuna ruwan “magudanar ruwa” na yau da kullun da ake fitarwa cikin bakin daga garin an gano yana dauke da ppt 506.9 na “sinadarai na har abada”. Perfluoropentanoic Acid (PFPeA), mai aikin soja/ masana'antar surfactant ya lissafa yawancin gurɓatarwar. Hakanan Chesapeake Beach yana karɓar tasiri daga Garin North Beach, da ƙaramin ɓangaren kudancin Anne Arundel County. Duk nau'ikan PFAS ana tsammanin suna da cutarwa, yayin da babbar hanyar cin ɗan adam ita ce cin abincin teku daga gurɓataccen ruwa.

Garin Chesapeake Beach ya fitar da wannan sanarwa:

"Agusta 10, 2021 (Chesapeake Beach, MD)- Garin Chesapeake Beach yana ci gaba da haɗin gwiwa tare da Ma'aikatar Muhalli ta Maryland da Rundunar Sojojin Amurka game da ƙoƙarin ragewa a Dakin Bincike na Navy- Chesapeake Bay Detachment.

A watan Mayu na 2021, Garin ya ba da sanarwar cewa ruwan sha na Garin ba shi da alamun abubuwan da-da-polyfluoroalkyl (PFAS). An gudanar da gwaje -gwaje akan duk rijiyoyin shan Garin, wanda ke fitowa daga Aquia Aquifer. 

Baya ga gwada ruwan sha na Garin, Garin ya ɗauki ƙarin matakai don gwada ruwan iyo na Garin, rayuwar ruwa na cikin gida da kuma Maɓallin Ruwa na Chesapeake Beach (WRTP) don abubuwan da ke ciki da polyfluoroalkyl (PFAS). ”

Kodayake garin ya ce ya gwada “rayuwar ruwa ta cikin gida”, rahoton kawa wanda Eurofins Testing America ya shirya, kwanan wata 8/4/21, ya haɗa da haɗin GPS na 3842.084. 7630.601. Shafin yana kusan 23 gabas da Cove Point Light House kuma ana ɗaukarsa ɗayan mafi kyawun wuraren yankin Chesapeake. Shiga Rahoton Oyster na Eurofins garin ya saki.

An tattara Rockfish da Perch a 3865.722, 7652.5429, wanda ke kusa da ƙafa 1,000 a bakin teku daga NRL-CBD. Shiga Rahoton Kifi na Eurofins garin ya saki.

A cikin karkatacciyar hanya, rahoton kawa da rahoton kifi da Eurofins suka shirya an yi su ne a madadin abokin ciniki:

ABOKI
8200 Bayside Rd.
Chesapeake, Maryland, 20732
Hotuna: Holly Wahl

PEER gajarta ne ga Ma'aikatan Jama'a don Hakin Muhalli, babban ƙungiyar muhalli da ke zaune a Silver Spring, Maryland wanda ke kare masu fallasa kuma yana haskaka ayyukan gwamnati ba bisa ƙa'ida ba. Tim Whitehouse, Babban Daraktan PEER ya ce hukumarsa “ba ta da hannu” wajen aiwatar da rahoton.

Garin Chesapeake Beach ya ce yana "ci gaba da yin aiki tare da Ma'aikatar Muhalli ta Maryland da Sojojin Ruwa na Amurka game da kokarin ragewa a Dakin Bincike na Sojoji - Chesapeake Bay Detachment" kuma wannan a bayyane yake.

Abin ba in ciki, babu wanda ke rage sunadarai a muhallin. Maimakon haka, suna ƙoƙarin rage damuwa da jama'a game da gurɓacewar ruwan na Chesapeake Bay. Rage DOD ra'ayi ne da aka ɗora. Ana samun lasisin guba ta hanyar tursasawa, dorewa, da ingantaccen farfaganda.

Lokacin da aka ba da rahoton manyan matakan PFAS a cikin ruwayen St. Inigoes Creek kusa da Webster Field Annex na Patuxent River Naval Air Station a watan Fabrairu, 2020, Ira May, wanda yana kula da tarayya tsabtace shafin ga Ma'aikatar Muhalli ta Maryland, ta ba da shawarar cewa gurɓatawa a cikin rafin, "idan akwai", na iya samun wani tushe. Ana samun sinadarai a wuraren da ake zubar da shara, in ji shi, haka kuma a cikin abubuwan da ke lalata halittu da wuraren da sassan kashe gobarar farar hula ke fesa kumfa.

Mafi kusa da tarkace don ci gaba da amfani da kumfa mai kashe gobara na PFAS akan tushe shine mil 11 yayin da gidan kashe gobara yana da nisan mil 5.

 "Don haka, akwai hanyoyin samun dama da yawa," in ji May. "Muna kawai a farkon kallon waɗannan." Kuma har yanzu suna farkon.

Babban jami'in muhalli na Maryland yana rufe DOD. Daga baya Rundunar Sojan ruwa ta ba da rahoton 84,756 ppt na PFAS a cikin ruwan karkashin kasa a Filin Yanar gizo, yana kan hanyar zuwa rafin.

Akwai ƙarin shaidu game da mamayar Maryland game da PFAS a cikin rayuwar ruwa ta Chesapeake. A watan Satumba 2020, Ma'aikatar Muhalli ta Maryland (MDE) ta fitar da rahoto mai taken "St. Nazarin Pilot na Kogin Maryamu na Faruwar PFAS a Ruwan Sama da Oysters. ” (Nazarin Pilot PFAS) wanda yayi nazarin matakan kowane-da poly fluoroalkyl abubuwa (PFAS) a cikin ruwan teku da oysters. Musamman, binciken Pilot na PFAS ya kammala cewa duk da cewa PFAS yana cikin ruwa mai tsafta na kogin St. Mary, amma abubuwan da ke tattare da su sun “kasance ƙasa da haɗari bisa ka'idar binciken nishaɗi da ka'idojin amfani da kawa na musamman."

Yayinda rahoton ya gabatar da wadannan maganganu, hanyoyin nazari da tushe don ka'idojin binciken da MDE tayi amfani da su abin tambaya ne, wanda ke haifar da batar da jama'a, da kuma samar da hanyar yaudara da kuma aminci.

Ƙarshen MDE kan-kai ga abubuwan da suka dace dangane da ainihin bayanan da aka tattara kuma ya gaza ƙimar kimiya da ƙa'idodin masana'antu ta fuskoki da yawa. Nazarin Pilot na PFAS ya gwada kuma ya ba da rahoto game da kasancewar PFAS a cikin kayan kawa. Labarin Alfa na Nazarin Mansfield, Massachusetts ne ya gudanar da binciken.

Gwaje -gwajen da Cibiyar Nazarin Alfa ta Ƙididdiga ta yi yana da iyakar ganowa ga kawa a microgram ɗaya a kowace kilogram (1 µg/kg) wanda yayi daidai da kashi 1 a kowace biliyan, ko sassan 1,000 a tiriliyan. (ppt.) Sakamakon haka, yayin da aka gano kowane rukunin PFAS daban -daban, hanyar nazarin da aka yi amfani da ita ta kasa gano kowane PFAS da ke cikin adadin ƙasa da kashi 1,000 a kowace tiriliyan. Kasancewar PFAS ƙari ne; don haka, ana ƙara adadin kowane fili don isa ga jimlar PFAS da ke cikin samfurin. Haɗin kai na iya wuce dubunnan sassa da tiriliyan guba a cikin kawa yayin da jihar ke ba da rahoton "Babu Gano".

MDE tana rufewa Sojojin Ruwa yayin da Garin Chesapeake Beach ba shi da addu'a koda ta yanke shawarar zama ɗan wasa na gaskiya.

Da ke ƙasa akwai abubuwan binciken daga kawa da nazarin kifin, sannan binciken PFAS ta Pace Analytical na ruwa mai ɗorewa daga Tsibirin Kula da Ruwa na Ruwa na Chesapeake, (WRTP). Ana zubar da ruwa mai inganci a cikin ruwan bayan an yi masa magani. Ba a cire sinadaran PFAS daga magudanar ruwa a cikin aikin jiyya.

kawa

PFOA - Perfluorooctanoic acid 180 ppt JB*
PFOS - Perfluorooctanesulfonic acid 470 ppt J
PFOSA - Perfluorooctanesulfonamide 410 ppt J

Jimlar 1,060

===========

Me ya sa

PFOS - Perfluorooctane sulfonic acid 7,400 ppt
PFOA - Perfluorooctanoic acid) 210 ppt JB
PFNA Perfluorononanoic acid) 770 ppt
PFDA Perfluorodecanoic acid) 370 ppt JB
PFHxS Perfluorohexane sulfonate) 210 ppt J
PFUnDA Perfluoroundecanoic acid) 510 ppt J


Jimlar 9,470 ppt

==========

Rockfish (Bass mai tsini)

PFOS - Perfluorooctanesulfonic acid 1,200 ppt
PFHxA - Perfluorohexanoic acid 220 ppt JB
PFOA - Perfluorooctanoic acid 260 ppt JB
PFDA - Perfluorodecanoic acid 280 ppt JB
PFOSA - Perfluorooctanesulfonamide 200 ppt J
PFUnDA - Perfluoroundecanoic acid 290 ppt J

 Jimlar 2,450 ppt

===============

 J - maida hankali ƙima ce ƙima; B - an samo fili a cikin komai da samfurin.

 

Garin Chesapeake Ruwa Magungunan Ruwa na Ruwa
Sakamako mai tasiri ga PFAS

Ruwan Ruwa 06/10/2021

Hanyar Nazari

Chesapeake Beach, MD

Takaitaccen Nazarin Nazarin PFAS ta Abokin Ciniki na Isotope

PFAS                                                           maida hankali

PFPeA - Perfluoropentanoic acid 350 ppt
PFBA - Perfluorobutyrate 13
PFBS - Perfluorobutanesulfonic acid 11
PFHxA - Perfluorohexanoic acid 110
PFHpA - Perfluoroheptanoic acid 6.4
PFHxS - Perfluorohexane sulfonate 2.3
PFOA - Perfluorooctanoic acid 11
PFOS - Perfluorooctanesulfonic 3.2

Jimlar 506.9 ppt

==============

A watan Mayu 2021, Rundunar Sojan ruwa ta ba da sanarwar cewa rukunin NRL-CBD yana da matakan PFAS a cikin ƙasa mai zurfin sama da sassan miliyan 8 a kowace tiriliyan, wataƙila mafi girman matakan ko'ina a duniya. Girman gurɓatawar na iya tabbatar da ci gaba da gurɓata yankin har dubban shekaru. An gano wani rafi da ke barin tushe yana da ppt 5,464 na guba yayin da aka gano ruwan ƙasa a cikin adadin ppt 171,000. Gurɓata ƙasa, ruwan saman, da ruwan ƙasa kusan gaba ɗaya daga PFOS ne, ana iya cewa iri -iri na PFAS. Ma'aikatar Muhalli ta Wisconsin ta ce lafiyar ɗan adam tana cikin haɗari yayin da ruwan saman ya wuce ppt 2 na PFOS, saboda yanayin halittar PFOS a cikin kifi. Jihohi da yawa suna iyakance matakan ruwan ƙasa zuwa ppt 20, kodayake ba Maryland bane.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

shafi Articles

Ka'idarmu ta Canji

Yadda Ake Karshen Yaki

Matsa don Kalubalen Zaman Lafiya
Events Antiwar
Taimaka mana Girma

Donaramar masu ba da gudummawa ta sa mu ci gaba

Idan kun zaɓi yin gudumawar da aka maimaita ta aƙalla $15 kowace wata, kuna iya zaɓar kyautar godiya. Muna godiya ga masu ba da gudummawarmu akai-akai akan gidan yanar gizon mu.

Wannan shine damar ku don sake tunanin a world beyond war
Shagon WBW
Fassara Duk wani Harshe