Tilas ne Majalisar Dinkin Duniya ta Celefire ta Duniya

By David Swanson, World BEYOND War, Mayu 24, 2020

Watanni biyu ke nan tun lokacin da Sakatare-Janar na Majalisar Dinkin Duniya samarwa Tsarin tsagaita wuta na duniya ya zama dole.

Gwamnatin Amirka tana da an katange kuri’a kan tsagaita wuta a Kwamitin Tsaro na Majalisar Dinkin Duniya.

Gwamnatin Amurka a cikin waɗannan watannin biyu da suka gabata ta jagoranci duniya a:

Duniya ba za ta iya ci gaba da ba wa gwamnatin Amurka damar riƙe ta ba. Gwamnatin da ke ba da labarin kaso 4 cikin ɗari na ɗan adam ba shi da kasuwancin da ke sarrafa manufofin duniya. Dalilin dimokuradiyya na Majalisar Dinkin Duniya na iya taimakawa ta gwamnatocin duniya da ke aiki a kusa da Majalisar Dinkin Duniya idan ya zama dole. A yanzu haka ya zama dole. Gwamnatin duniya tana da cikakkiyar damar yarda da Yarjejeniyar Tsagaita wuta ta Duniya, wacce kowace ƙasa ta sanya hannu kuma ta aminta da ita, da kuma gabatar da hukunce-hukuncen keta dokar Amurka a ƙarƙashin ikon duniya. Wannan zai kasance, bayan duk, ya zama kawai don sake maimaita kasancewar yarjejeniyar Kellogg-Briand da / ko Yarjejeniyar Majalisar Dinkin Duniya, da kuma aiwatar da ɗayan waɗannan ko duka ƙa'idodin.

Gwamnatin Amurka ta himmatu wajen adawa da Majalisar Dinkin Duniya, Hukumar Lafiya ta Duniya, da hadin kan duniya. Yana son yaƙe-yaƙe ya ​​ci gaba saboda fa'idodi, amma yana da'awar hujjar "yaƙi da ta'addanci," duk da cewa ta'addancin da ake tsammani ƙara daga 2001 zuwa 2014, a matsayin asalin abin da ake iya faɗi sakamakon yaƙin ta'addanci, wanda shi kansa ba ya bambancewa daga ta'addanci. Duniya ba ta da wani uzurin yin haƙuri da wannan hauka.

Za a iya samun ƙarin bayani game da tsagaita wuta na duniya nan.

20,000 mutane sun sanya hannu don nuna goyon baya ga hakan nan. Sanya sunanka!

3 Responses

  1. Kyakkyawan labari tare da jayayya masu kyau don shawarwarin abin yabo. Idan al'ummomi ba za su iya tilasta gwamnatocinsu su hada kai su yi aiki a kan masarautar masu tabin hankali ba sai kawai motsin mutane a duniya ya rage - mai matukar wahala, mafi wahalar samu (duk da cewa zanga-zangar adawa da yakin duniya na 2003 ta tabbatar da CEWA mai yuwuwa).
    gaisuwa,
    Allen

  2. Mu. kamar yadda citizensan ƙasar Amurka ba za su iya ci gaba da aiwatar da aikin soji da ke haifar da mutuwa da wahala ba kawai ga waɗanda ke fama da yaƙe-yaƙe ba har ma ga mutanen da suke wahala saboda kasafin kuɗi na yaƙi yana cinye kuɗin da ake buƙata don buƙatun ɗan adam. Lokaci ya yi da za mu kawo ƙarshen yaƙinmu kuma mu yi amfani da ƙarfinmu da hankalinmu don gano hanyoyin yin sulhu.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

shafi Articles

Ka'idarmu ta Canji

Yadda Ake Karshen Yaki

Matsa don Kalubalen Zaman Lafiya
Events Antiwar
Taimaka mana Girma

Donaramar masu ba da gudummawa ta sa mu ci gaba

Idan kun zaɓi yin gudumawar da aka maimaita ta aƙalla $15 kowace wata, kuna iya zaɓar kyautar godiya. Muna godiya ga masu ba da gudummawarmu akai-akai akan gidan yanar gizon mu.

Wannan shine damar ku don sake tunanin a world beyond war
Shagon WBW
Fassara Duk wani Harshe