Talk Nation Radio: Waging Peace Tare da David Hartsough

https://soundcloud.com/davidcnswanson/talk-nation-radio-waging-peace-with-david-hartsough

David Hartsough shine marubucin, tare da Joyce Hollyday, na Waging Peace: Kasadar Duniya na Mai fafutukar Rayuwa. Hartsough babban darekta ne na masu aikin zaman lafiya, wanda ke San Francisco, kuma shi ne wanda ya kafa Rundunar Zaman Lafiya ta Zaman Lafiya. Shi Quaker ne kuma memba na Taron Abokan San Francisco. Yana da BA daga Jami'ar Howard da MA a fannin huldar kasa da kasa daga Jami'ar Columbia. Hartsough yana aiki tuƙuru don sauye-sauyen zamantakewa da zaman lafiya da warware rikice-rikice tun lokacin da ya sadu da Dr. Martin Luther King Jr. a cikin 1956. A cikin shekaru hamsin da suka wuce, ya jagoranci kuma ya tsunduma cikin ayyukan samar da zaman lafiya a Amurka, Kosovo, da tsohuwar Tarayyar Soviet, Mexico, Guatemala, El Salvador, Nicaragua, Philippines, Sri Lanka, Iran, Palestine, Isra'ila, da dai sauransu. Ya kasance mai koyar da zaman lafiya kuma ya shirya ƙungiyoyi masu zaman kansu don zaman lafiya da adalci tare da Kwamitin Sabis na Abokan Amurka na shekaru goma sha takwas. An kama Hartsough fiye da sau dari saboda halartar zanga-zangar. Ya yi aiki a cikin ƙungiyoyin kare haƙƙin jama'a, yaƙi da makaman nukiliya, don kawo ƙarshen yaƙin Vietnam, kawo ƙarshen yaƙe-yaƙe na Iraki da Afghanistan da kuma hana kai hari kan Iran. Kwanan nan, David yana taimakawa wajen tsarawa World Beyond War, yunkuri na duniya don kawo karshen duk yaƙe-yaƙe: https://worldbeyondwar.org

Yawan gudu lokaci: 29: 00

Mai watsa shiri: David Swanson.
Mai gabatarwa: David Swanson.
Music by Duke Ellington.

Sauke daga Amsoshi or  LetsTryDemocracy.

Tashoshin sararin samaniya za su iya saukewa daga AudioPort.

Syndicated by Pacifica Network.

Da fatan a gode wa gidajen rediyo na gida don gudanar da wannan shirin kowace mako!

Da fatan a saka sautin SoundCloud akan shafin yanar gizonku!

Maganin Rediyon Magana na Ƙarshe na Magana ta baya sun kasance kyauta kuma cikakke a
http://TalkNationRadio.org

kuma a
https://soundcloud.com/davidcnswanson/tracks

6 Responses

  1. Abin takaici, ban taɓa jin daɗin saduwa da Quaker ba. Ina so in sani game da Quakers. Ya kamata in ambaci cewa nan da 'yan makonni zan cika shekara 92. Har ila yau, ni makaho ne a shari'a. Ina da shirin Zuƙowa Rubutu akan kwamfuta ta wanda ke yin kyakkyawan aiki na karanta rubutun saƙo da ƙarfi. Ina sa ran jin ƙarin bayani game da Quakers.

  2. Ni marubuci ne mai haƙƙin ɗan adam kuma na rubuta littafi mai suna The Line. Zan bi David SwansoEMAILYOUR n tare da sha'awar karanta littattafansa.

    Ina son hangen nesansa na zaman lafiya kuma ina matukar sha'awar falsafar Quaker. Ina zaune a Masar, kuma na fuskanci juyin juya hali ba tashin hankali da zaman lafiya ne kadai mafita. Yanzu muna kewaye da yake-yake ciki da waje. Na gode da imel ɗin ku.
    Suzanna

  3. Juyawa shine DUK abin da farfaganda ke game da shi. Juyawa, duk da haka, yana da ɗan rikitarwa game da shi, launi daban-daban fiye da abin da ake samu nan da nan a saman, menene alkiblar ta kan lokaci. A bayyane yake, kasancewa mataki na lokaci zai cancanci wasu su zama masu sadaukarwa, amma, ko da yake, dole ne in yaba matakan farko da Hartsough ya yi, duk da duk hanyoyin da ake haɗuwa da ƙiyayya yana faruwa, kuma IT dole ne ta haɗu, "Sha'awar ita ce. juyin halitta,” in ji marigayi Lynn Margulis. Ana satar da yawa.

  4. Kyakkyawan yaƙin neman zaɓe don ceton duniya, David. Yayin da ake nuna rashin amincewa da yaki, da nuna hanyoyin da ba su dace ba, da kuma sadarwar, ya kamata mu tuna da rashin taimako na Majalisar Dinkin Duniya wanda ke bikin 70th a ranar Yuni 26 a nan San Francisco. Tsarin Majalisar Dinkin Duniya ya hana Tarayyar Tarayyar Duniya Dimokuradiyya - tsarin mulki manyan masu tunani kamar Einstein sun yi imanin shine kawai fatanmu na kawar da makaman nukiliya ko kawo karshen yaki.

    A takaice, don yin nasara za mu buƙaci sabon tsarin siyasa na duniya. Kundin Tsarin Mulkin Duniya yana shirye don tafiya. Ba takarda ce kawai ta geopolitical ba, har ila yau takarda ce ta ruhaniya da ta ɗabi'a. Ita ce zuciya da ruhin Ƙungiyar Ƙungiyar Ƙasa ta Duniya.

    Mu a cikin EFM muna amfani da Tsarin Mulki na Duniya a matsayin mahimmancin dabarun da ke kula da gaskiyar cewa gyara Majalisar Dinkin Duniya ba zai yiwu ba, kuma hanyoyin da ake amfani da su na zaman lafiya na al'ada ( zanga-zangar rashin amincewa, sadarwar, ilmantar da jama'a) bazai isa ba. Ƙungiya mai kama da juna ta duniya (Ƙungiyar Duniya a ƙarƙashin Tsarin Mulkin Duniya) tana ba mu tsarin tallafi da manufofin inshora idan dabarun gwagwarmaya na gargajiya ba za su iya yin aikin da gaske ba.

  5. Idan akasarin al'ummar duniya suna goyon bayan zaman lafiya, to ya kamata a gudanar da zaben raba gardama na duniya don nuna hakan. Nufin mutane kamar yadda aka bayyana ta hanyar kuri'ar raba gardama ta duniya ita ce mafi girman nunin ikon siyasa a duniyar da za a iya bayyanawa.

  6. Me yasa muke yakin? A ra'ayina wani bangare na faruwa ta hanyar kwaɗayin kadarorin wata ƙasa (a halin yanzu “man”) da kuma ciyar da rukunin masana'antu na soja (wanda ke son ƙara mai don gamsar da sha'awar sha'awa). Gwamnati na amfani da dabarun tsoro don sa mu yi tafiya tare da shirin.

    Musamman Amurka tana buƙatar shawo kan wannan hali na yaƙi da cin zarafi. Obama yana magana da Iran kuma haka ya kamata ya kasance amma a halin yanzu dubban mutanen da ba su ji ba ba su gani ba a duniya suna shan wahala da mutuwa. Muna nan don taimakon juna kada mu cutar da juna. Wannan yana nufin dukan mutane a duniya.

    Ina sa ran samun ƙarin koyo game da ku da gwagwarmayar ku.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

shafi Articles

Ka'idarmu ta Canji

Yadda Ake Karshen Yaki

Matsa don Kalubalen Zaman Lafiya
Events Antiwar
Taimaka mana Girma

Donaramar masu ba da gudummawa ta sa mu ci gaba

Idan kun zaɓi yin gudumawar da aka maimaita ta aƙalla $15 kowace wata, kuna iya zaɓar kyautar godiya. Muna godiya ga masu ba da gudummawarmu akai-akai akan gidan yanar gizon mu.

Wannan shine damar ku don sake tunanin a world beyond war
Shagon WBW
Fassara Duk wani Harshe