Salma Yusuf, wakiliyar kwamitin shawara

Salma Yusuf mamba ce a kwamitin ba da shawara World BEYOND War. Ta kasance a Sri Lanka. Salma Lauya ce ta Sri Lanka kuma mai kare hakkin Bil Adama ta Duniya, Gina Zaman Lafiya da Mai Ba da Shawarar Adalci na Wucin Gaggawa da ke ba da sabis ga ƙungiyoyi a matakan ƙasa da ƙasa, na yanki da na ƙasa ciki har da gwamnatoci, hukumomin ƙungiyoyin jama'a da na ƙasashen biyu, ƙungiyoyin farar hula na duniya da na ƙasa, masu zaman kansu. kungiyoyi, yankuna da cibiyoyin kasa. Ta yi aiki a cikin ayyuka da dama da dama daga kasancewa mai fafutukar kare hakkin jama'a a cikin ƙasa da na duniya, Malamin Jami'a da Mai bincike, ɗan Jarida da Ra'ayi Columnist, kuma mafi kwanan nan Jami'in Jama'a na Gwamnatin Sri Lanka inda ta jagoranci aiwatar da tsarawa bunkasa manufofin kasa na farko na Sri Lanka akan sulhu wanda shine na farko a Asiya. Ta buga da yawa a cikin mujallolin masana ciki har da a Seattle Journal of Social Justice, Sri Lanka Journal of International Law, Frontiers of Legal Research, American Journal of Social Welfare and Human Rights, Journal of Human Rights in the Commonwealth, International Affairs Review, Harvard Asiya kwata da Diplomat. Hailing daga "'yan tsirara' yan kasa - wato, kabila, addini da kuma jin daɗin fahimtar kalubale, da kuma hankalinta na al'adun gargajiya zuwa ga buri da bukatu na al'ummomi da al'ummomin da take aiki da su, wajen cimma manufofin 'yancin ɗan adam, doka, adalci da zaman lafiya. Ita mamba ce mai ci a halin yanzu ta Ƙungiyar Matasa ta Commonwealth Women Mediators Network. Tana da Jagoran Dokoki a cikin Dokar Kasa da Kasa ta Jama'a daga Jami'ar Sarauniya Mary ta Landan da Digiri na Darakta a Jami'ar London. An kira ta zuwa Bar kuma an shigar da ita a matsayin Lauyan Lauyan Kotun Koli na Sri Lanka. Ta kammala ƙwararrun abokantaka a Jami'ar Toronto, Jami'ar Canberra, da Jami'ar Amurka ta Washington.

 

Fassara Duk wani Harshe