Ba a gudanar da su a Ottawa: World BEYOND War Podcast Nuna Katie Perfitt da Colin Stuart

Daga Marc Eliot Stein da Greta Zarro, 28 ga Fabrairu 2020

Mai zuwa # NoWar2020 antiwar taro a Ottawa, Kanada zai kasance haɗuwa da ƙungiyoyin haƙƙin 'yan ƙasa, gaggawa don wayar da kan jama'a game da canjin yanayi, zanga-zangar adawa da ribar sojoji a kasuwar baje kolin ta CANSEC, kuma, kamar yadda koyaushe, babban mahimmin abu a bayan duk abin da muke yi a World Beyond War: burin kawo karshen yaƙe-yaƙe, ko'ina. A cikin wannan kwasfan fayiloli, mun ji daga mutane huɗu waɗanda za su kasance a # NoWar2020 a Ottawa:

Hoton Katie Perfitt

Hoton Katie Perfitt shiri ne na kasa wanda yake tare da 350.org, yana tallafawa motsin da mutane ke amfani da shi a duk fadin Kanada suna kokarin magance matsalar dumamar yanayi. Ta fara shiga cikin tsarin al'umma a lokacin da take zaune a Halifax, tare da Divest Dal, kamfen don samar da Jami'ar Dalhousie don kawar da kyautar daga manyan kamfanoni 200 na mai da gas na duniya. Tun daga wannan lokacin ta shiga cikin kamfen don kiyaye burbushin mai a cikin kasa, ciki har da horar da ɗaruruwan mutane don ɗaukar matakan kai tsaye marasa ƙarfi a ƙofofin cibiyar Kinder Morgan a Dutsen Burnaby. Ta kuma nuna goyon baya ga shugabanni a daruruwan al'ummomi daga bakin ruwa zuwa bakin teku don yin hadin kai tare da hadin gwiwar al'ummomin kan bangarorin wadannan ayyukan, domin jawo hankulan al'ummomi game da take hakkokin 'Yan asalin nahiyar da tasirin yanayin wadannan ayyukan. Ta yi imanin cewa ta hanyar al'umma, zane-zane, da kuma yadda ake bayar da labarun, za mu iya gina irin abubuwan da mutane ke amfani da su don ruguza masana'antar samar da mai.

Colin Stuart

Colin Stuart yanzu yana tsakiyar shekarunsa saba'in kuma ya kasance mai himma a cikin rayuwar sa ta girma a cikin ayyukan aminci da adalci. Ya rayu a Thailand tsawon shekaru biyu a lokacin yakin Vietnam kuma ya fahimci mahimmancin adawa mai ƙarfi ga yaƙi da kuma wurin tausayi musamman don neman wurin don yin rajistar yaƙi da 'yan gudun hijira a Kanada. Colin ya kuma zauna na ɗan lokaci a Botswana. Yayin da yake aiki a can ya taka rawa sosai wajen tallafawa Harkar da kuma masu fafutukar kwadago a gwagwarmaya da tsarin wariyar launin fata a Afirka ta Kudu. Shekaru goma Colin ya koyar da darussan iri daban-daban a cikin siyasa, hadin gwiwar jama'a da gudanar da shirye-shiryen al'umma a Kanada da kuma ƙasashen duniya a Asiya da Gabashin Afirka. Colin ya kasance mai ɗaukar ajiyar fata kuma ya kasance mai aiki tare da Peungiyoyin Masu son zaman lafiya na Kirista a Kanada da Palestine. Ya yi aiki a lamuran Ottawa duka biyu a matsayin mai bincike da kuma tsarawa. Babban damuwarsa na ci gaba, dangane da matsalar canjin yanayi, shine matsuguncin Kanada a cikin kasuwancin makamai, musamman azaman babban haɗin kai ga sojojin Amurka da na ,ancin Amurka, da hanzarta diyya da maido da yan asalin ƙasashe. Colin yana da digiri na ilimi a Arts, Ilimi da zamantakewar Aiki. Shi Quaker ne a shekara ta 50 da aure, yana da 'ya'ya mata biyu da kuma jikan.

Hostsungiyar kwastomomi don wannan taron su ne Marc Eliot Stein da Alex McAdams. Tsoma baki cikin kiɗa: Joni Mitchell.

Wannan abin aukuwa a iTunes.

Wannan labarin akan Spotify.

Wannan lamari akan Stitcher.

Ciyarwar RSS don World BEYOND War podcast.

 

 

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

shafi Articles

Ka'idarmu ta Canji

Yadda Ake Karshen Yaki

Matsa don Kalubalen Zaman Lafiya
Events Antiwar
Taimaka mana Girma

Donaramar masu ba da gudummawa ta sa mu ci gaba

Idan kun zaɓi yin gudumawar da aka maimaita ta aƙalla $15 kowace wata, kuna iya zaɓar kyautar godiya. Muna godiya ga masu ba da gudummawarmu akai-akai akan gidan yanar gizon mu.

Wannan shine damar ku don sake tunanin a world beyond war
Shagon WBW
Fassara Duk wani Harshe